วันที่ ๓ – ๔ กุมภาพันธ์ ๒๕๖๗ เวลา ๐๗.๓๐ – ๑๖.๓๐ น. กลุ่มสาระการเรียนรู้วิทยาศาสตร์และเทคโนโลยี โรงเรียนกัลยาณีศรีธรรมราช จัดกิจกรรมค่ายนักพูดทางวิทยาศาสตร์ ประจำปีการศึกษา ๒๕๖๖ ณ ห้องประชุมกัลยาณีศรีธรรมราช โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อให้นักเรียนได้รับประสบการณ์ตรงจากการเรียนรู้ พัฒนาทักษะการสื่อสารทางวิทยาศาสตร์ให้เยาวชนในระดับชั้นมัธยมศึกษามีความสนใจในวิทยาศาสตร์และกระตุ้นให้เกิดการถ่ายทอดเรื่องราววิทยาศาสตร์รอบตัวสู่สาธารณะ สื่อสารความรู้ เสริมสร้างความตระหนักถึงความสำคัญของวิทยาศาสตร์ เทคโนโลยี และนวัตกรรม ให้รู้เท่าทันการเปลี่ยนแปลง รวมถึงมีทัศนคติที่ดีต่อวิทยาศาสตร์
![](https://www.kanlayanee.ac.th/home/wp-content/uploads/2024/03/425455005_780968067403347_765702494426941713_n.jpg)
กิจกรรมค่ายนักพูดทางวิทยาศาสตร์ ประจำปีการศึกษา ๒๕๖๖