วันที่ ๒ พฤษภาคม ๒๕๖๗ เวลา ๐๙.๐๐ น. นายสง่า นาวารัตน์ ผู้อำนวยการโรงเรียนกัลยาณีศรีธรรมราช เป็นประธานในพิธีเปิดกิจกรรมปฐมนิเทศนักเรียนชั้นมัธยมศึกษาปีที่ ๑ ปีการศึกษา ๒๕๖๗ โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อแนะนำแนวทางการเรียนการปรับตัว การวัดผลประเมินผลตามระเบียบหลักสูตรการศึกษาขั้นพื้นฐาน พทธศักราช ๒๕๕๑ ให้นักเรียนได้ร่วมเรียนรู้และสอดแทรกคุณธรรม ความรักความภูมิใจในสถาบัน มีน้ำใจเสียสละเพื่อโรงเรียนและสังคมส่วนรวม อันจะเป็นประโยชน์ต่อการใช้ชีวิตของนักเรียนในโรงเรียนและสังคมต่อไป โดยมีคณะผู้บริหาร พร้อมด้วยครูที่ปรึกษาระดับชั้นมัธยมศึกษาปีที่ ๑ และคณะกรรมการสภานักเรียนโรงเรียนกัลยาณีศรีธรรมราช รุ่นที่ ๑๐๖ เข้าร่วมกิจกรรม ณ อาคารอเนกประสงค์ ๑๐๐ ปี กัลยาณีฯ
![](https://www.kanlayanee.ac.th/home/wp-content/uploads/2024/07/440565966_835529611947192_7376579447346739691_n.jpg)
กิจกรรมปฐมนิเทศนักเรียนชั้นมัธยมศึกษาปีที่ ๑ ปีการศึกษา ๒๕๖๗