วันที่ ๖ พฤษภาคม ๒๕๖๗ เวลา ๐๘.๐๐ น. นายสง่า นาวารัตน์ ผู้อำนวยการโรงเรียนกัลยาณีศรีธรรมราช เป็นประธานในพิธีเปิดกิจกรรมอบรมเชิงปฏิบัติการเพื่อพัฒนาระบบการดูแลช่วยเหลือนักเรียน ปีการศึกษา ๒๕๖๗ ตามที่สำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน มีนโยบายดำเนินงานขับเคลื่อนการดูแลช่วยเหลือและคุ้มครองนักเรียนให้เป็นไปตามแนวทางที่กำหนด สอดคล้องกับสภาพปัญหา บริบทและการบริหารจัดการที่เป็นกลยุทธ์ในเชิงนโยบายสู่การปฏิบัติ โดยมีคณะผู้บริหาร ครูและบุคลากร เข้าร่วมอบรม ณ ห้องประชุมราชพฤกษ์ โรงเรียนกัลยาณีศรีธรรมราช
![](https://www.kanlayanee.ac.th/home/wp-content/uploads/2024/07/438301895_838241235009363_2582871882163129846_n.jpg)
กิจกรรมอบรมเชิงปฏิบัติการเพื่อพัฒนาระบบการดูแลช่วยเหลือนักเรียน ปีการศึกษา ๒๕๖๗