วันที่ ๒๗ กุมภาพันธ์ ๒๕๖๗ นายสง่า นาวารัตน์ ผู้อำนวยการโรงเรียนกัลยาณีศรีธรรมราช เป็นประธานในพิธีเปิดโครงการยกระดับผลสัมฤทธิ์ทางการเรียนสำหรับนักเรียน กิจกรรมเรียนรู้ HSK โครงการห้องเรียนพิเศษภาษาจีน และโครงการส่งเสริมความเป็นเลิศทางวิชาการ ค่ายพัฒนาการเรียนการสอนภาษาจีนกับครูเจ้าของภาษา โครงการ EP/HUP โดยมีนายเรืองศักดิ์ สุพงษ์วิบูลพันธ์ รองผู้อำนวยกลุ่มบริหารงานวิชาการ และครูกลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาต่างประเทศ ร่วมกิจกรรม ณ โรงแรมขนอมซันไรส์บีชรีสอร์ท อำเภอขนอม จังหวัดนครศรีธรรมราช
![](https://www.kanlayanee.ac.th/home/wp-content/uploads/2024/03/428634908_796181425882011_3575447490152985353_n.jpg)
กิจกรรมเรียนรู้ HSK โครงการห้องเรียนพิเศษภาษาจีน และโครงการส่งเสริมความเป็นเลิศทางวิชาการ ค่ายพัฒนาการเรียนการสอนภาษาจีนกับครูเจ้าของภาษา โครงการ EP/HUP