วันที่ ๑๙ มกราคม ๒๕๖๗ เวลา ๐๙.๐๐ น. นายสง่า นาวารัตน์ ผู้อำนวยการโรงเรียนกัลยาณีศรีธรรมราช มอบหมายให้งานอนามัยโรงเรียน ให้การต้อนรับคณะจากโรงพยาบาลเทศบาลนครนครศรีธรรมราช มาให้บริการฉีดวัคซีนป้องกันมะเร็งปากมดลูก (HPV) เข็มที่ ๑ และ ๒ แก่นักเรียนชั้นมัธยมศึกษาปีที่ ๔ – ๖ จำนวน ๙๗๑ คน ณ อาคารอเนกประสงค์ ๑๐๐ ปี กัลยาณีฯ
![](https://www.kanlayanee.ac.th/home/wp-content/uploads/2024/03/420291079_771463045020516_3373857663950334661_n.jpg)
ฉีดวัคซีนป้องกันมะเร็งปากมดลูก (HPV) เข็มที่ ๑ และ ๒ แก่นักเรียนชั้นมัธยมศึกษาปีที่ ๔ – ๖