วันที่ ๒๗ กุมภาพันธ์ ๒๕๖๗ นายสง่า นาวารัตน์ ผู้อำนวยการโรงเรียนกัลยาณีศรีธรรมราช พร้อมด้วยนายเรืองศักดิ์ สุพงษ์วิบูลพันธ์ รองผู้อำนวยกลุ่มบริหารงานวิชาการ ได้ร่วมลงนามบันทึกข้อตกลงความร่วมมือทางวิชาการ (Memorandum Of Understanding : MOU) ระหว่างโรงเรียนกัลยาณีศรีธรรมราช กับสถาบันขงจื้อภูเก็ต มหาวิทยาลัยสงขลานครินทร์ โดยมี Mrs.He Yang เลขานุการฝ่ายจีน ตัวแทนผู้อำนวยการสถาบัน ฯ ร่วมลงนาม ณ โรงแรมขนอมซันไรส์บีชรีสอร์ท อำเภอขนอม จังหวัดนครศรีธรรมราช
![](https://www.kanlayanee.ac.th/home/wp-content/uploads/2024/03/429959535_796211875878966_8463458265192159742_n.jpg)
ลงนามบันทึกข้อตกลงความร่วมมือทางวิชาการ ระหว่างโรงเรียนกัลยาณีศรีธรรมราช กับสถาบันขงจื้อภูเก็ต มหาวิทยาลัยสงขลานครินทร์