วันอาทิตย์ที่ ๑๔ มกราคม ๒๕๖๗ เวลา ๐๘.๓๐ น. นายสง่า นาวารัตน์ ผู้อำนวยการโรงเรียนกัลยาณีศรีธรรมราช มอบหมายให้นางวันดี แป้นสุข ฮอฟสตาด รองผู้อำนวยการกลุ่มบริหารงานทั่วไป เป็นประธานในพิธีเปิด “โครงการพัฒนาภูมิทัศน์รอบโรงเรียน และแนะแนวทางการดำรงชีวิตในอนาคตของนักเรียนระดับชั้นมัธยมศึกษาปีที่ ๖” โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อให้นักเรียน ผู้ปกครอง และครู มีส่วนร่วมในการทำกิจกรรมร่วมกัน สร้างสัมพันธภาพที่ดี เสริมสร้างให้นักเรียนได้ตระหนักถึงความสำคัญของการมีส่วนร่วมในการจัดบรรยากาศในโรงเรียนให้เอื้ออำนวยต่อกิจกรรมการเรียนการสอนและกิจกรรมแนะแนวทางการดำเนินชีวิตในอนาคต
![](https://www.kanlayanee.ac.th/home/wp-content/uploads/2024/02/418476488_768425995324221_7843431864007751165_n.jpg)
โครงการพัฒนาภูมิทัศน์รอบโรงเรียน และแนะแนวทางการดำรงชีวิตในอนาคตของนักเรียนระดับชั้นมัธยมศึกษาปีที่ ๖