วันที่ ๑๕ มกราคม ๒๕๖๗ เวลา ๐๓.๐๐ น. นายสง่า นาวารัตน์ ผู้อำนวยการโรงเรียนกัลยาณีศรีธรรมราช เป็นประธานในพิธีเปิดโครงการอบรมเชิงปฏิบัติการ “การส่งเสริมการใช้สมุนไพรพื้นบ้าน กัลยาณีฯ” ปีการศึกษา ๒๕๖๖ ซึ่งจัดโดยงานฝึกประสบการณ์วิชาชีพครู โรงเรียนกัลยาณีศรีธรรมราช เพื่อส่งเสริมให้นักเรียนที่สนใจโครงการมีความเข้าใจทักษะ และตระหนักถึงคุณค่าของวัฒนธรรมท้องถิ่นการใช้สมุนไพรพื้นบ้าน ทั้งนี้ มีคณะผู้บริหาร ครู บุคลากร และนักเรียน เข้าร่วมกิจกรรม ณ อาคารอเนกประสงค์ ๑๐๐ ปี กัลยาณีฯ
![](https://www.kanlayanee.ac.th/home/wp-content/uploads/2024/02/419133294_769234688576685_5053504000222699978_n.jpg)
โครงการอบรมเชิงปฏิบัติการ “การส่งเสริมการใช้สมุนไพรพื้นบ้าน กัลยาณีฯ”