วันที่ ๑๐ มิถุนายน ๒๕๖๗ ที่ผ่านมา โครงการ EP/HUB โรงเรียนกัลยาณีศรีธรรมราช ได้จัดกิจกรรมโครงการจิตอาสา “ภาษาพี่สู่น้อง” โดยกิจกรรมในครั้งนี้นักเรียนชั้นมัธยมศึกษาปีที่ ๖๑๒ และคณะครู ได้ร่วมกันสร้างสรรค์กิจกรรมฐานต่าง ๆ เกี่ยวกับด้านภาษาให้กับน้อง ๆ ได้ร่วมสนุกกันอย่างเต็มที่ ณ โรงเรียนธัญญาวดีศึกษา อำเภอเชียรใหญ่ จังหวัดนครศรีธรรมราช
![](https://www.kanlayanee.ac.th/home/wp-content/uploads/2024/07/448235238_978005557666369_6383507154857733316_n.jpg)
โครงการ EP/HUB โรงเรียนกัลยาณีศรีธรรมราช จัดกิจกรรมโครงการจิตอาสา “ภาษาพี่สู่น้อง”