วันที่ ๒๒ กันยายน ๒๕๖๖ เวลา ๐๙.๐๐ น. นายสง่า นาวารัตน์ ผู้อำนวยการโรงเรียนกัลยาณีศรีธรรมราช พร้อมด้วยคณะผู้บริหาร ครูเกษียณอายุราชการ และบุคลากรที่เกี่ยวข้อง ร่วมกิจกรรมโครงการพัฒนาศักยภาพข้าราชการครูและบุคลากรทางการศึกษา ประจำปี ๒๕๖๖ สังกัดสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษานครศรีธรรมราช โดยได้รับเกียรติจากว่าที่ร้อยตรี นพดล รักษ์แก้ว เป็นประธานในพิธี พร้อมทั้งมอบประกาศเกียรติคุณฯ แก่คณะครูเกษียณอายุราชการ และได้บรรยายพิเศษเรื่อง “การพัฒนาคุณภาพชีวิต เพิ่มพลังใจในการปฏิบัติงาน” ณ ห้องบงกชรัตน์ โรงแรมทวินโลตัส จังหวัดนครศรีธรรมราช
![](https://www.kanlayanee.ac.th/home/wp-content/uploads/2023/10/381195840_702545765245578_4891602702054888242_n.jpg)
โครงการพัฒนาศักยภาพข้าราชการครูและบุคลากรทางการศึกษา ประจำปี ๒๕๖๖