วันที่ ๒๕ พฤศจิกายน ๒๕๖๖ เวลา ๐๗.๐๐ น. นายสง่า นาวารัตน์ ผู้อำนวยการโรงเรียนกัลยาณีศรีธรรมราช มอบหมายให้นายเกรียงไกร สิทธิพงศ์ ผู้กำกับลูกเสือ พร้อมด้วยคณะครู และลูกเสือ-เนตรนารี ระดับชั้นมัธยมศึกษาปีที่ ๒ จำนวน ๕๐ คน เข้าร่วมพิธีวางพวงมาลาและพิธีราชสดุดี เนื่องในวันสมเด็จพระมหาธีรราชเจ้า ประจำปี ๒๕๖๖ โดยมีนายไตรรัตน์ ไชยรัตน์ รองผู้ว่าราชการจังหวัดนครศรีธรรมราช เป็นประธานในพิธี ณ หอประชุมธัชมุนี โรงเรียนเบญจมราชูทิศ อำเภอเมืองนครศรีธรรมราช จังหวัดนครศรีธรรมราช
![](https://www.kanlayanee.ac.th/home/wp-content/uploads/2024/01/403699564_740088651491289_1450545537836675313_n.jpg)
พิธีวางพวงมาลาและพิธีราชสดุดี เนื่องในวันสมเด็จพระมหาธีรราชเจ้า ประจำปี ๒๕๖๖