วันที่ ๒๗ พฤศจิกายน ๒๕๖๖ เวลา ๑๓.๐๐ – ๑๕.๐๐ น. งานระบบการดูแลช่วยเหลือนักเรียน กลุ่มบริหารงานกิจการนักเรียน ร่วมกับงานพยาบาลโรงเรียน โดยนายศรชัย โชติ รองผู้อำนวยการกลุ่มบริหารงานกิจการนักเรียน ได้จัดทำข้อมูลคัดกรองผ่านระบบ School Health HERO (Health And Educational Reintegrating Operation) ซึ่งเป็นระบบสุขภาพจิตโรงเรียน วิถีใหม่ เพื่อเฝ้าระวัง เรียนรู้ และรับคำปรึกษาเพื่อดูแล นักเรียนที่เสี่ยงต่อ ปัญหาพฤติกรรม อารมณ์ และทักษะสังคม ให้กับคุณครูที่ปรึกษาทุกห้อง จนสำเร็จลุล่วงตามวัตถุประสงค์
![](https://www.kanlayanee.ac.th/home/wp-content/uploads/2024/01/405115220_740577564775731_4483475634758842152_n.jpg)
งานระบบการดูแลช่วยเหลือนักเรียน กลุ่มบริหารงานกิจการนักเรียน ร่วมกับงานพยาบาลโรงเรียน จัดทำข้อมูลคัดกรองผ่านระบบ School Health HERO