วันที่ ๒๓ พฤศจิกายน ๒๕๖๖ นายสง่า นาวารัตน์ ผู้อำนวยการโรงเรียนกัลยาณีศรีธรรมราช ร่วมลงนามบันทึกข้อตกลงมอบเงินสนับสนุนโรงเรียนในจังหวัดนครศรีธรรมราช ปีงบประมาณ พ.ศ. ๒๕๖๗ กับ นางกนกพร เดชเดโช นายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดนครศรีธรรมราช ซึ่งโรงเรียนกัลยาณีศรีธรรมราช ได้รับงบประมาณสนับสนุนการพัฒนาการศึกษาโครงการห้องเรียนอัจฉริยะ (Smart Classroom) จำนวน ๑,๔๙๙,๐๐๐ บาท ณ ห้องประชุมสภา ชั้น ๕ องค์การบริหารส่วนจังหวัดนครศรีธรรมราช
![](https://www.kanlayanee.ac.th/home/wp-content/uploads/2024/01/405363795_741720224661465_5318390729132080917_n.jpg)
โรงเรียนกัลยาณีศรีธรรมราช ได้รับงบประมาณสนับสนุนการพัฒนาการศึกษาโครงการห้องเรียนอัจฉริยะ (Smart Classroom)