วันที่ ๔ ธันวาคม ๒๕๖๖ เวลา ๐๘.๐๐ – ๑๖.๐๐ น. กลุ่มสาระการเรียนรู้สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โรงเรียนกัลยาณีศรีธรรมราช จัดอบรมธรรมศึกษาให้กับนักเรียนชั้นมัธยมศึกษาปีที่ ๑-๒ ที่จะสอบธรรมศึกษาชั้นตรี และโท โดยได้รับความเมตตาจาก พระครูเหมเจติยาภิบาล ดร. พระครูเมธีธรรมโภช พระอนุรักษ์ อนุรกฺขิโต ดร. และพระปลัดธรรมนูญ จิรมนูญฺโญ เป็นพระวิทยากรบรรยายธรรมศึกษา มีคณะครูกลุ่มสาระการเรียนรู้สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม ทำหน้าที่ควบคุมดูแลนักเรียน ณ อาคารอเนกประสงค์ ๑๐๐ ปี กัลยาณีฯ และห้องประชุมราชพฤกษ์ โรงเรียนกัลยาณีศรีธรรมราช
![](https://www.kanlayanee.ac.th/home/wp-content/uploads/2024/01/405400968_744025634430924_1821536096129680063_n.jpg)
กลุ่มสาระการเรียนรู้สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม จัดอบรมธรรมศึกษาให้กับนักเรียนชั้น ม. ๑-๒ ที่จะสอบธรรมศึกษา