วันเสาร์ที่ ๙ ธันวาคม ๒๕๖๖ เวลา ๐๙.๐๐ น. นายสง่า นาวารัตน์ ผู้อำนวยการโรงเรียนกัลยาณีศรีธรรมราช กล่าวต้อนรับผู้บริหาร คณะครู และนักเรียน จากโรงเรียนคลองท่องราษฎร์รังสรรค์ อำเภอคลองท่อม จังหวัดกระบี่ เนื่องในโอกาสศึกษาดูงานกิจกรรมค่ายภาษาไทย โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อฝึกฝนทักษะทางด้านภาษาไทยให้แก่นักเรียน โดยมีนายเรืองศักดิ์ สุพงษ์วิบูลพันธ์ รองผู้อำนวยการกลุ่มบริหารงานวิชาการ พร้อมด้วยคณะครูกลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาไทย บุคลากรที่เกี่ยวข้อง และตัวแทนนักเรียน ร่วมให้การต้อนรับและแลกเปลี่ยนเรียนรู้ ณ ห้องประชุมกัลยาณีศรีธรรมราช
![](https://www.kanlayanee.ac.th/home/wp-content/uploads/2024/01/409171745_748534660646688_8084769079837993240_n.jpg)
ต้อนรับผู้บริหาร คณะครู และนักเรียน จากโรงเรียนคลองท่องราษฎร์รังสรรค์ อำเภอคลองท่อม จังหวัดกระบี่ เนื่องในโอกาสศึกษาดูงาน