วันที่ ๒๖ มกราคม ๒๕๖๗ เวลา ๑๓.๐๐ น. นายสง่า นาวารัตน์ ผู้อำนวยการโรงเรียนกัลยาณีศรีธรรมราช/นายกสมาคมผู้บริหารโรงเรียนมัธยมศึกษาจังหวัดนครศรีธรรมราช ร่วมให้การต้อนรับ ดร.ณรินทร์ ชำนาญดู นายกสมาคมผู้บริหารโรงเรียนมัธยมศึกษาแห่งประเทศไทย พร้อมทั้งกล่าวรายงานการพัฒนาศักยภาพผู้บริหารสถานศึกษามืออาชีพ สู่สมรรถนะตามหลักเกณฑ์และวิธีการฯ PA ซึ่งจัดขึ้นระหว่างวันที่ ๒๖ – ๒๗ มกราคม ๒๕๖๗ โดยมีนายสันติภัทร โคจีจุล ศึกษาธิการจังหวัดนครศรีธรรมราช เป็นประธานในพิธีเปิด ณ ห้องประชุมโรงเรียนเตรียมอุดมศึกษาภาคใต้
![](https://www.kanlayanee.ac.th/home/wp-content/uploads/2024/03/422886434_777914681042019_1328165156822995534_n.jpg)
การพัฒนาศักยภาพผู้บริหารสถานศึกษามืออาชีพ สู่สมรรถนะตามหลักเกณฑ์และวิธีการฯ PA