วันที่ ๒๙ มกราคม ๒๕๖๗ เวลา ๑๓.๐๐ น. นายสง่า นาวารัตน์ ผู้อำนวยการโรงเรียนกัลยาณีศรีธรรมราช เป็นประธานในการประชุมโครงการห้องเรียนวิทยาศาสตร์พลังสิบ ครั้งที่ ๑/๒๕๖๗ โดยมีนายเรืองศักดิ์ สุพงษ์วิบูลพันธ์ รองผู้อำนวยการกลุ่มบริหารงานวิชาการ ผู้บริหาร และคณะครูที่เกี่ยวข้อง เข้าร่วมประชุม ณ ห้องประชุมกัลยาณีศรีธรรมราช เพื่อปรึกษาหารือร่วมกันในการสรุปจำนวนโรงเรียนที่จะเปิดรับนักเรียนในโครงการวิทยาศาสตร์พลังสิบ ระดับมัธยมศึกษา ปีการศึกษา ๒๕๖๗ หลักสูตรการพัฒนาผู้บริหารสถานศึกษา สำหรับโครงการวิทยาศาสตร์พลังสิบ งบประมาณ ๒๕๖๗ การเข้ารับการอบรมผ่านระบบ TEACHERPD และการกำหนดผู้ประสานงานของโรงเรียนเครือข่ายโครงการวิทยาศาสตร์พลังสิบ
![](https://www.kanlayanee.ac.th/home/wp-content/uploads/2024/03/422899715_777967754370045_1731561848714237500_n.jpg)
การประชุมโครงการห้องเรียนวิทยาศาสตร์พลังสิบ ครั้งที่ ๑/๒๕๖๗