วันเสาร์ที่ ๓ กุมภาพันธ์ ๒๕๖๗ เวลา ๐๙.๐๐ น. นายสง่า นาวารัตน์ ผู้อำนวยการโรงเรียนกัลยาณีศรีธรรมราช มอบหมายให้นายเอกรัฐ เพชรรักษ์ ครูกลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาต่างประเทศ/หัวหน้าศูนย์ HCEC เป็นวิทยากรโครงการฝึกอบรมเชิงปฏิบัติการ “การพัฒนาสมรรถนะการจัดการเรียนรู้ของครูผู้สอนภาษาอังกฤษระดับประถมศึกษา สังกัดสำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน” ซึ่งจัดโดยบริษัทแม็คเอิ็ดดูเคชั่น จำกัด ร่วมกับ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษานครศรีธรรมราช เขต ๔ และศูนย์พัฒนาศักยภาพบุคคลเพื่อความเป็นเลิศ (HCEC) เพื่อสอดรับกับนโยบายและจุดเน้นของสำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน ประจำปีงบประมาณ พ.ศ.๒๕๖๗ – ๒๕๖๘ และนโยบายระยะเร่งด่วน (Ouick Win) ประจำปีงบประมาณ พ.ศ.๒๕๖๗ ณ ห้องประชุมราชพฤกษ์ โรงเรียนกัลยาณีศรีธรรมราช
![](https://www.kanlayanee.ac.th/home/wp-content/uploads/2024/03/425330129_780997700733717_3411235764628319641_n.jpg)
โครงการฝึกอบรมเชิงปฏิบัติการ “การพัฒนาสมรรถนะการจัดการเรียนรู้ของครูผู้สอนภาษาอังกฤษระดับประถมศึกษา