โครงการจิตอาสา ซึ่งจัดขึ้นโดยนักเรียนชั้นมัธยมศึกษาปีที่ ๕ โรงเรียนกัลยาณีศรีธรรมราช จัดกิจกรรมขึ้นเพื่อถ่ายทอดภาษาต่างประเทศ ภาษาจีน ภาษาญี่ปุ่น และการทดลองทางด้านวิทยาศาสตร์ ให้กับนักเรียนที่ศึกษาในโรงเรียนชนบท ซึ่งดำเนินการจัดขึ้นในวันที่ ๒๗ กุมภาพันธ์ ๒๕๖๗ ณ ห้องประชุมจินตามัยคุณ โรงเรียนวัดสโมสรสันนิบาต ตำบลเสาเภา อำเภอสิชล จังหวัดนครศรีธรรมราช
![](https://www.kanlayanee.ac.th/home/wp-content/uploads/2024/03/428712785_796370189196468_3131452542596047456_n.jpg)
โครงการ ”พี่กัลฯร่วมใจ พัฒนาไว้ สู่สังคม