วันที่ ๓ พฤษภาคม ๒๕๖๗ เวลา ๐๙.๐๐ น. นายสง่า นาวารัตน์ ผู้อำนวยการโรงเรียนกัลยาณีศรีธรรมราช เป็นประธานในพิธีเปิดกิจกรรมปฐมนิเทศนักเรียนชั้นมัธยมศึกษาปีที่ ๔ ปีการศึกษา ๒๕๖๗ โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อแนะนำแนวทางการเรียนการปรับตัว การวัดผลประเมินผลตามระเบียบหลักสูตรการศึกษาขั้นพื้นฐาน พทธศักราช ๒๕๕๑ ให้นักเรียนได้ร่วมเรียนรู้และสอดแทรกคุณธรรม ความรักความภูมิใจในสถาบัน มีน้ำใจเสียสละเพื่อโรงเรียนและสังคมส่วนรวม อันจะเป็นประโยชน์ต่อการใช้ชีวิตของนักเรียนในโรงเรียนและสังคมต่อไป โดยมีคณะผู้บริหาร พร้อมด้วยครูที่ปรึกษาระดับชั้นมัธยมศึกษาปีที่ ๔ และคณะกรรมการสภานักเรียนโรงเรียนกัลยาณีศรีธรรมราช รุ่นที่ ๑๐๖ เข้าร่วมกิจกรรม ณ อาคารอเนกประสงค์ ๑๐๐ ปี กัลยาณีฯ
![](https://www.kanlayanee.ac.th/home/wp-content/uploads/2024/07/438254005_836290988537721_7825694406660853910_n.jpg)
กิจกรรมปฐมนิเทศนักเรียนชั้นมัธยมศึกษาปีที่ ๔ ปีการศึกษา ๒๕๖๗