วันที่ ๖ พฤษภาคม ๒๕๖๗ นายสง่า นาวารัตน์ ผู้อำนวยการโรงเรียนกัลยาณีศรีธรรมราช กล่าวต้อนรับ ดร.ปชานนท์ ชนะราวี และ ดร.วิมพ์วิภา รักสม รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษานครศรีธรรมราช พร้อมด้วยบุคลากรในสังกัด ผู้เข้าร่วมพิธีเปิดกิจกรรม Kick Off โครงการ “สุขาดี มีความสุข” ของสำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน (สพฐ.) ผ่านระบบออนไลน์ Zoom Meeting ถ่ายทอดสัญญาณจากโรงเรียนวัดเมตารางค์ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาปทุมธานี เขต ๑ โดยได้รับเกียรติจาก พลตำรวจเอก เพิ่มพูน ชิดชอบ รัฐมนตรีว่าการกระทรวงศึกษาธิการ เป็นประธานเปิดกิจกรรม พร้อมด้วยผู้บริหารระดับสูง สพฐ. เข้าร่วมกิจกรรมในครั้งนี้
![](https://www.kanlayanee.ac.th/home/wp-content/uploads/2024/07/438302349_838842744949212_7891324520109106783_n.jpg)
พิธีเปิดกิจกรรม Kick Off โครงการ “สุขาดี มีความสุข” ของสำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน (สพฐ.) ผ่านระบบออนไลน์ Zoom Meeting