วันที่ ๒๐ พฤษภาคม ๒๕๖๗ เวลา ๐๙.๐๐ น. นายสง่า นาวารัตน์ ผู้อำนวยการโรงเรียนกัลยาณีศรีธรรมราช พร้อมด้วยคณะครู บุคลากร และนักเรียน เข้าร่วมโครงการยุวกาชาดบำเพ็ญประโยชน์ กิจกรรมบริจาคโลหิต เพื่อเฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เนื่องในโอกาสมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา ๖ รอบ ๒๘ กรกฎาคม ๒๕๖๗ จัดโดยสำนักงานศึกษาธิการจังหวัดนครศรีธรรมราช ร่วมกับ สำนักงานเหล่ากาชาดจังหวัดนครศรีธรรมราช มีนายวิลาศ ชูช่วย รองศึกษาธิการจังหวัดนครศรีธรรมราช เป็นประธานในพิธีเปิด ณ อาคารอเนกประสงค์ ๑๐๐ ปี กัลยาณีฯ
![](https://www.kanlayanee.ac.th/home/wp-content/uploads/2024/07/444487515_847554520744701_7642503073923431402_n.jpg)
โครงการยุวกาชาดบำเพ็ญประโยชน์ กิจกรรมบริจาคโลหิต เพื่อเฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว