วันที่ ๑๓ มิถุนายน ๒๕๖๗ เวลา ๐๘.๐๐ น. โรงเรียนกัลยาณีศรีธรรมราช จัดพิธีไหว้ครู “น้อมจิตวันทา เทิดศรัทธา บูชาครู” ประจำปีการศึกษา ๒๕๖๗ ณ อาคารอเนกประสงค์ ๑๐๐ ปี กัลยาณีฯ โดยมีนายสง่า นาวารัตน์ ผู้อำนวยการโรงเรียนกัลยาณีศรีธรรมราช เป็นประธานในพิธีจุดเทียนบูชาพระรัตนตรัย และเจิมหนังสือตำราเรียน พร้อมทั้งกล่าวให้โอวาทแก่นักเรียน มีคณะผู้บริหาร ครู บุคลากรทางการศึกษา ร่วมกิจกรรม มีตัวแทนนักเรียนกล่าวนำไหว้ครู คำปฏิญาณตน ตัวแทนนักเรียนทุกระดับชั้น พร้อมใจนำพานดอกไม้ธูปเทียนมาไหว้ครูอย่างพร้อมเพรียง เพื่อเป็นการแสดงออกถึงความกตัญญูกตเวที และการมอบตัวเป็นศิษย์ต่อครู ตลอดจนเสริมสร้างความเป็นสิริมงคลแก่ตัวนักเรียนในปีการศึกษาใหม่
![](https://www.kanlayanee.ac.th/home/wp-content/uploads/2024/07/448340936_862299765936843_2636877545386888758_n.jpg)
พิธีไหว้ครู “น้อมจิตวันทา เทิดศรัทธา บูชาครู” ประจำปีการศึกษา ๒๕๖๗