วันที่ ๑๖ มิถุนายน ๒๕๖๗ เวลา ๐๘.๓๐ น. นายสง่า นาวารัตน์ ผู้อำนวยการโรงเรียนกัลยาณีศรีธรรมราช ให้การต้อนรับคณะครูกลุ่มสาระการเรียนรู้วิทยาศาสตร์และเทคโนโลยี ในการเข้าร่วมโครงการขับเคลื่อนการยกระดับคุณภาพการศึกษาและประสิทธิภาพการศึกษา จังหวัดนครศรีธรรมราช ผ่านกลไกคณะกรรมการศึกษาธิการจังหวัดนครศรีธรรมราช ประจำปีงบประมาณ พ.ศ. ๒๕๖๗ กิจกรรมการขับเคลื่อนสมรรถนะนักเรียนของจังหวัดนครศรีธรรมราช ให้มีความสามารถ ด้านคณิตศาสตร์ วิทยาศาสตร์ และการอ่านให้มากขึ้น เพื่อรองรับการทดสอบสมรรถนะนักเรียนสู่มาตรฐานสากล (Programme for International Student Assessment หรือ PISA) ณ ห้องประชุมราชพฤกษ์ โรงเรียนกัลยาณีศรีธรรมราช
![](https://www.kanlayanee.ac.th/home/wp-content/uploads/2024/07/448301476_864031452430341_6335133383141223757_n.jpg)
โครงการขับเคลื่อนการยกระดับคุณภาพการศึกษาและประสิทธิภาพการศึกษา จังหวัดนครศรีธรรมราช